an sinh xã hội
-
SeABank trao 500 triệu đồng ủng hộ Tháng cao điểm “Vì người nghèo và an sinh xã hội"
Ngân hàng TMCP Đông Nam Á (SeABank, mã chứng khoán SSB) vừa trao 500 triệu đồng ủng hộ Tháng cao điểm “Vì người nghèo và an sinh xã hội" năm 2023, đồng hành cùng với 128 đơn vị, tổ chức, doanh nghiệp, nhà hảo tâm.
-
Petrolimex: Trao tặng 2 tỷ đồng ủng hộ Quỹ “Vì người nghèo” thành phố Hà Nội
Tập đoàn Xăng dầu Việt Nam vừa trao tặng 2 tỷ đồng hưởng ứng Tháng cao điểm 'Vì người nghèo' và an sinh xã hội thành phố Hà Nội năm 2023.
-
Công đoàn Điện lực Việt Nam khẳng định vai trò chăm lo thiết thực cho người lao động
Trong nhiệm kỳ 2018-2023, Công đoàn Điện lực Việt Nam khẳng định vị thế của mình, thực hiện tốt vai trò đại diện, phối hợp chăm lo đời sống, việc làm cho CNVCLĐ, nhiều phong trào thi đua được duy trì và đẩy mạnh.
-
Công ty BSR khánh thành, bàn giao trường Tiểu học số 2 Châu Ổ
Công ty cổ phần Lọc hóa dầu Bình Sơn (BSR) phối hợp với Đảng ủy, HĐND, UBND thị trấn Châu Ổ (huyện Bình Sơn, tỉnh Quảng Ngãi) vừa khánh thành, bàn giao Trường Tiểu học số 2 thị trấn Châu Ổ.
-
Thủy điện Sơn La: Hỗ trợ người dân Mường La di chuyển nhà có nguy cơ bị sạt lở
Từ ngày 5-10/9, Công ty Thủy điện Sơn La và Công ty Thủy điện Huội Quảng – Bản Chát đã phối hợp cùng cấp uỷ, chính quyền và các lực lượng chức năng huyện Mường La (tỉnh Sơn La) di chuyển 23 ngôi nhà ở vị trí có nguy cơ sạt lở cao do mưa lũ tới khu vực tái định cư bản Nà Lếch, xã Chiềng Lao, huyện Mường La.
-
TKV hỗ trợ huyện Mù Cang Chải 1,2 tỷ đồng khắc phục hậu quả thiên tai
Ngày 27/08/2023, đại diện Tập đoàn Công nghiệp Than - Khoáng sản Việt Nam (TKV) đã trao tặng hỗ trợ cho huyện 1,2 tỷ đồng để xây dựng mới 20 căn nhà giúp khắc phục hậu quả sau sạt lở, lũ quét.
-
Thủy điện Quảng Trị: An sinh xã hội tạo gắn kết cộng đồng
Hơn 16 năm đóng chân trên địa bàn tỉnh Quảng Trị, Công ty Thủy điện Quảng Trị luôn không ngừng nỗ lực chung tay, góp sức cùng chính quyền địa phương trong công tác an sinh xã hội, góp phần vào việc hoàn thành các mục tiêu xóa đói, giảm nghèo của địa phương.
-
Petrolimex trao 3 tỷ đồng ủng hộ Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Bình Thuận
Tập đoàn Xăng dầu Việt Nam (Petrolimex) vừa trao 3 tỷ đồng để xây dựng nhà ở cho các hộ nghèo trên địa bàn tỉnh tại Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Thuận.
-
Thắp nến tri ân nhân kỷ niệm 76 năm Ngày thương binh - liệt sĩ
Đây là hoạt động để thể hiện tấm lòng tri ân của Tuổi trẻ VINACHEM với công ơn của các mẹ Việt Nam anh hùng, các anh hùng liệt sĩ, các thế hệ cha anh đã hy sinh vì độc lập dân tộc.
-
Công ty Cổ phần DAP - VINACHEM: Nhiều hoạt động tri ân các anh hùng, liệt sĩ
Công ty Cổ phần DAP - VINACHEM vừa phối hợp với Đoàn phường Đông Hải 2 tổ chức các hoạt động tri ân các anh hùng liệt sĩ..
-
Đoàn Thanh niên Công ty CP Xà Phòng Hà Nội tri ân các anh hùng liệt sĩ
Đoàn Thanh niên Công ty CP Xà Phòng Hà Nội vừa tới dâng hương tại phường Thụy Phương, quận Bắc Từ Liêm, Tp. Hà Nội. Tại đây, đoàn công tác đã tới dâng hương và tặng quà, thăm hỏi các Thương binh liệt sỹ trong địa bàn.
-
Đoàn Thanh niên Tập đoàn Hoá chất Việt Nam tri ân các anh hùng liệt sĩ
Đoàn công tác đã tới dâng hương tại Khu di tích Sở chỉ huy Chiến dịch Điện Biên Phủ. Chiều cùng ngày, đoàn công tác đã tới dâng hương và trồng cây lưu niệm tại Đền thờ liệt sĩ tại Chiến trường Điện Biên Phủ và thăm các địa chỉ đỏ trên địa bàn tỉnh Điện Biên.