sản xuất điện năng
-
Năm 2022, Thủy điện Trung Sơn sản xuất hơn 1 tỷ kWh điện, vượt 21% kế hoạch
Sáng 05/01/2023, Công ty TNHH MTV Thủy điện Trung Sơn (Thủy điện Trung Sơn) đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác sản xuất kinh doanh năm 2022 đồng thời triển khai nhiệm vụ năm 2023.
-
EVNGENCO2: Hành trình 10 năm giữ dòng điện luôn sáng
Chiều ngày 26/12/2022, tại thành phố Cần Thơ, Tổng công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) đã tổ chức “Lễ kỷ niệm 10 năm Ngày thành lập Tổng công ty Phát điện 2”.
-
Năm 2022, EVNGENCO2 vượt thách thức, đạt và vượt mọi chỉ tiêu nhiệm vụ
Sáng 26/12/2022, tại Cần Thơ, Tổng công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) đã tổ chức Hội nghị Tổng kết công tác năm 2022 và triển khai nhiệm vụ năm 2023.
-
Thủy điện Sông Ba Hạ hỗ trợ kinh phí xây nhà cho công an viên có hoàn cảnh khó khăn
Công ty Cổ phần Thủy điện Sông Ba Hạ vừa tổ chức bàn giao mái ấm tình thương cho công an viên có hoàn cảnh khó khăn tại Phú Yên.
-
Thủy điện Trung Sơn: Nâng cao kiến thức, kinh nghiệm thực tế trong vận hành nhà máy điện
Từ ngày 22/11 đến 25/11/2022, Công ty TNHH MTV thủy điện Trung Sơn (Thủy điện Trung Sơn) đã tổ chức Khóa đào tạo “Thí nghiệm điện cao áp các thiết bị trong nhà máy điện” cho cán bộ công nhân viên (CBCNV).
-
10 tháng đầu năm, Thủy điện Sông Ba Hạ đạt 116,7% kế hoạch sản xuất điện năng
Ngày 31/10/2022, tại Phú Yên, Hội đồng quản trị Tổng công ty Phát điện 2 đã có buổi làm việc với Người đại diện phần vốn của Tổng Công ty tại Công ty Cổ phần Thủy điện Sông Ba Hạ (Thủy điện Sông Ba Hạ) về tình hình thực hiện sản xuất kinh doanh năm 2022 và kế hoạch năm 2023.
-
Thủy điện Trung Sơn hoàn thành sớm gần 3 tháng kế hoạch sản lượng điện năm 2022
Công ty TNHH MTV Thủy điện Trung Sơn (Thủy điện Trung Sơn) cho biết đúng 8h, ngày 03/10/2022, đã sản xuất được 875 triệu kWh điện, hoàn thành kế hoạch sản lượng do Tổng công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) giao năm 2022.
-
Thủy điện Sông Ba Hạ: Điểm sáng trong phong trào thi đua khen thưởng giai đoạn 2017 - 2021
Cùng với sự chung sức phấn đấu của tập thể, thời gian qua, mỗi cán bộ, công nhân viên của Thủy điện Sông Ba Hạ không ngừng phấn đấu, tích cực tham gia các phong trào thi đua, đóng góp chung vào sự thành công của Công ty.
-
Thủy điện Trung Sơn tiếp tục tổ chức khóa huấn luyện an toàn vệ sinh lao động đợt 2
Ngày 12 - 13/9/2022, Công ty TNHH MTV Thủy điện Trung Sơn (TSHPCo) đã phối hợp với Công ty TNHH kỹ thuật An toàn – Vệ sinh lao động Thanh Hóa tổ chức khóa huấn luyện an toàn vệ sinh lao động cho người lao động.
-
EVNGENCO2 tổ chức Đại hội bất thường bầu bổ sung thành viên
Ngày 9/9/2022, tại Cần Thơ, Tổng công ty Phát điện 2 - CTCP (EVNGENCO2) đã tổ chức Đại hội đồng cổ đông bất thường năm 2022, bầu bổ sung ông Phạm Văn Thuận tham gia Hội đồng quản trị EVNGENCO2, nhiệm kỳ 2021-2025.
-
EVNGENCO2 làm việc với người đại diện phần vốn của tại Thủy điện Trung Sơn
Ngày 5/9/2022 tại Hà Nội, Hội đồng quản trị Tổng Công ty Phát điện 2 (EVNGENCO2) đã có buổi làm việc với người đại diện phần vốn tại Công ty TNHH MTV Thủy điện Trung Sơn (TSHPCo) về tình hình thực hiện sản xuất kinh doanh năm 2022 và kế hoạch sản xuất kinh doanh năm 2023 theo hình thức trực tuyến và trực tiếp.
-
Thủy điện Lai Châu được kiểm tra an toàn định kỳ
Vừa qua, Trung tâm kiểm soát an toàn công trình (Trung tâm KSAT) đã thực hiện kiểm tra tọa độ các mốc hành lang bảo vệ công trình thủy điện Lai Châu.