Cuộc thi nhằm tạo 1 sân chơi cho các bạn sinh viên Khoa phát triển tư duy, ứng dụng; hy vọng rằng trong những ấp ủ và ý tưởng ngày hôm nay biết đâu trong tương lai sẽ là những cơ hội phát triển tiềm năng mới, những đam mê và thành công mới.
![Toàn cảnh chương trình chung kết](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-2.jpg)
Đặc biệt, trong chương trình chung kết lần này HUFI nói chung và Khoa Tài chính – Kế toán nói riêng rất vinh dự khi đạt được thoả thuận ký kết hợp tác cùng với phía Quỹ đầu tư khởi nghiệp sáng tạo FUNDGO – một trong những đơn vị tiên phong ở Việt Nam bảo trợ cho các hoạt động Đổi mới khởi nghiệp. Hoạt động hợp tác hứa hẹn đem đến những kết nối giữa sinh viên - nhà trường và doanh nghiệp về các vấn đề việc làm, thực hành - kiến tập, đào tạo kiến thức, trao đổi chuyên gia - nhân sự, bảo trợ, tư vấn và phát triển các hoạt động đổi mới khởi nghiệp.
![Đại diện Khoa Tài chính – Kế toán và đại diện Quỹ đầu tư khởi nghiệp sáng tạo FUNDGO ký kết hợp tác](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-3.jpg)
Trải qua hơn 5 tháng, cuộc thi đã nhận được 24 đề tài gửi về vòng sơ khảo, hội đồng chuyên môn đã lựa chọn ra 5 đề tài xuất sắc để tham gia vòng chung kết. Các đội thi trình bày dự án của mình và trả lời câu hỏi với Hội đồng Ban giám khảo.
![Các đội trình bày dự án](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-10.jpg)
Kết quả chung cuộc như sau:
Giải nhất: Dự án khởi nghiệp từ xơ mướp - Đội Bắp rang bơ, nhóm sinh viên Trần Quốc Vương, Lê Quang Tấn, Lâm Thị Bích Phượng.
![Dự án khởi nghiệp từ xơ mướp - Đội Bắp rang bơ](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-4.jpg)
Giải nhì: Dự án Thạch nghệ mật ong vị dứa - Đội JETURNEY, nhóm sinh viên Nguyễn Thị Khánh Ly, Nguyễn Thị Minh Nhàn, Lê Thị Hải Yến, Nguyễn Thị Như Thục, Lê Ngọc Minh Nguyệt.
![Dự án Thạch nghệ mật ong vị dứa - Đội JETURNEY](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-5.jpg)
Giải ba:
- Dự án Nước rửa chén chiết xuất từ hoa dâm bụt - Đội 5, nhóm sinh viên Lê Đinh Thu Hiền, Cao Thị DIễm, Huỳnh Đức Trọng, Huỳnh Thị Như Thảo, Nguyễn Thị Vi.
- Dự án cho thuê quần áo và phụ kiện thời trang - Đội 11, nhóm sinh viên Lê Thị Trà My, Huỳnh Thị Bảo Trân, Nguyễn Thị Tuyết Nhi.
- Dự án App chăm sóc sức khỏe mẹ và bé sau sinh - Đội 13, nhóm sinh viên Lê Minh Huy, Khúc Minh Bảo Trâm, Nguyễn Thanh Hoá, Đặng Ngọc Bảo Trâm.
![ự án Nước rửa chén chiết xuất từ hoa dâm bụt - Đội 5](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-6.jpg)
Hi vọng trong các cuộc thi tiếp theo sẽ nhận được sự ủng hộ và tham gia nhiệt tình của tất cả các bạn sinh viên.
![Các đội thi và BTC chụp hình lưu niệm cuối cuộc thi](https://imgcdn.tapchicongthuong.vn/tcct-media/huy-tuong/chung-ket-cuoc-thi-khoi-nghiep-lan-3-nam-2023-khoa-tai-chinh-ke-toan-1.jpg)