UBND tỉnh Nghệ An
-
Khai mạc Đại hội Thể dục thể thao tỉnh Nghệ An lần thứ IX
Tối 13/8, tại sân vận động Vinh đã diễn ra Lễ khai mạc Đại hội Thể dục Thể thao tỉnh Nghệ An lần thứ IX năm 2022.
-
Nghệ An: Sẵn sàng cho cuộc diễn tập khu vực phòng thủ, phòng thủ dân sự năm 2022
Thời điểm diễn ra cuộc diễn tập khu vực phòng thủ, phòng thủ dân sự tỉnh Nghệ An năm 2022 dự kiến tổ chức diễn tập thử lần thứ nhất vào ngày 11 - 12/8.
-
Phát triển công nghiệp chế biến: Hướng đi đúng của huyện Anh Sơn, Nghệ An
Mới đây, đồng chí Nguyễn Đức Trung – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã có buổi làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Anh Sơn về tình hình phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng thời gian qua, nhiệm vụ thời gian tới. Cùng tham dự buổi làm việc có lãnh đạo các sở, ngành liên quan.