Thương binh liệt sỹ
-
Lãnh đạo Đảng, Nhà nước tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ và vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh
Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023), sáng 27/7, đoàn đại biểu Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Nhà nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam đã đặt vòng hoa, dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ (đường Bắc Sơn, Hà Nội) và đặt vòng hoa, vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh.
-
Đoàn Thanh niên Công ty CP Xà Phòng Hà Nội tri ân các anh hùng liệt sĩ
Đoàn Thanh niên Công ty CP Xà Phòng Hà Nội vừa tới dâng hương tại phường Thụy Phương, quận Bắc Từ Liêm, Tp. Hà Nội. Tại đây, đoàn công tác đã tới dâng hương và tặng quà, thăm hỏi các Thương binh liệt sỹ trong địa bàn.
-
PTC1 nét đẹp không phai
Truyền thống "Uống nước nhớ nguồn" đã trở thành nét văn hóa và sẽ được mãi duy trì trong ngôi nhà chung Truyền tải điện 1.
-
EVN dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ Quốc gia Trường Sơn
Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) vừa dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ Quốc gia Trường Sơn, tỉnh Quảng Trị.
-
EVN: Dâng hương tưởng niệm tại Khu Di tích lịch sử Quốc gia Truông Bồn
Cán bộ công nhân viên trong toàn EVN đời đời ghi nhớ công lao, sự hy sinh cao cả của các Anh hùng liệt sỹ đã hiến dâng xương máu, dành trọn tuổi thanh xuân cho độc lập tự do của Tổ quốc.
-
PC Hải Dương: Nhiều hoạt động thiết thực tri ân ngày Thương binh - Liệt sỹ
PC Hải Dương vừa triển khai nhiều hoạt động tri ân có ý nghĩa thiết thực với tổng giá trị lên đến gần 90 triệu đồng nhân ngày Thương binh - Liệt sỹ.
-
PTC1 dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sĩ Quốc gia Vị Xuyên
Vừa qua, đoàn công tác Công ty Truyền tải điện 1 (PTC1) đã đến dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ đang yên nghỉ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc gia Vị Xuyên.
-
Ngành điện miền Nam tri ân các thương binh và thân nhân gia đình liệt sĩ
Kỷ niệm 74 năm ngày Thương binh-Liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2021) trong bối cảnh dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp, nhưng ngành Điện miền Nam (EVNSPC) vẫn phát động, tổ chức nhiều chương trình "Đền ơn đáp nghĩa", "Uống nước nhớ nguồn” với nhiều hoạt động thiết thực.
-
Ngành Công Thương tri ân các thương binh và thân nhân gia đình liệt sĩ
Nhân kỷ niệm 74 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2021), các đơn vị trong Ngành Công Thương đã phát động chương trình "Đền ơn đáp nghĩa", "Uống nước nhớ nguồn” với nhiều hoạt động thiết thực.
-
VNSTEEL dành hơn 1.333 suất quà tri ân các thương binh và thân nhân gia đình liệt sỹ
Nhân kỷ niệm 73 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2020) và 91 năm thành lập ngày Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2020) Tổng Công ty Thép Việt Nam - CPTP phối hợp với Công đoàn Tổng Công ty trao tặng hơn 1.333 suất quà đến các thương, bệnh binh, thân nhân gia đình liệt sỹ.
-
Bộ Công Thương tri ân các thương binh và thân nhân gia đình liệt sỹ
Nhân dịp kỷ niệm 73 năm ngày Thương binh, liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2020), Bộ Công Thương đã tổ chức Lễ gặp mặt, tri ân các thương binh và thân nhân gia đình liệt sỹ đã và đang công tác tại các cơ quan, đơn vị trực thuộc Bộ.
-
Công đoàn ngành Công Thương tri ân thương binh, gia đình liệt sỹ
Nhân kỷ niệm 73 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, sáng 21/7/2020, Công đoàn Công Thương Việt Nam đã đến thăm, trao quà của Bộ Công Thương đến các thương, bệnh binh tại 2 Trung tâm Điều dưỡng thương binh Thuận Thành, Bắc Ninh và Kim Bảng, Hà Nam.