Mái ấm công đoàn
-
Đông ấm ở Công ty CP Thép Đà Nẵng
Niềm vui vô hạn đã đến với gia đình chị Thuận - Công ty CP Thép Đà Nẵng vào những ngày cận Tết Quý Mão 2023.
-
Công đoàn Công nghiệp Hóa chất Việt Nam: Nửa thế kỷ đồng hành cùng người lao động
Tròn nửa thế kỷ đồng hành cùng người lao động, Công đoàn Công nghiệp Hóa chất Việt Nam đã đạt được những thành công nhất định, trở thành một trong những công đoàn ngành mạnh nhất thuộc Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.
-
“Mái ấm Công đoàn” - Thương hiệu của Công đoàn TKV
Công đoàn Than - Khoáng sản Việt Nam (TKV) vừa tổ chức hội nghị tổng kết Tháng thi đua cao điểm thực hiện công tác an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ); 15 năm Chương trình nhà ở Mái ấm công đoàn (2007 - 2022).
-
Mái ấm yêu thương: Biến ước mơ thành sự thật
Hành trình 8 tháng của năm 2022, đã có 8 hộ gia đình đặc biệt khó khăn tại Bình Thuận được đón mừng ngôi nhà mới. Mỗi gia đình được Công ty Nhiệt điện Vĩnh Tân hỗ trợ là những hoàn cảnh rất cơ cực, thiếu thốn.
-
Than Thống Nhất khảo sát nhà ở “Mái ấm Công đoàn” năm 2022
Vừa qua, Công đoàn Phòng KCS - Công ty Than Thống Nhất đã tổ chức khảo sát, đề xuất Công đoàn Công ty hỗ trợ kinh phí xây mới nhà ở cho đồng chí Nguyễn Hiệp Sỹ là công nhân KCS trong lò.
-
Than Hà Tu: Trao "Mái ấm công đoàn" cho gia đình chính sách
Công đoàn Công ty CP Than Hà Tu vừa bàn giao kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà ở cho gia đình chính sách anh Nguyễn Việt Hùng- công nhân Công trường Than của đơn vị.
-
Than Thống Nhất: Tiếp tục mang "Mái ấm Công đoàn" đến với người lao động
Chương trình nhà ở “Mái ấm Công đoàn” do Công đoàn TKV phát động trở thành một hoạt động xã hội có sức lan tỏa sâu rộng, thể hiện tinh thần đoàn kết “lá lành đùm lá rách”, được đông đảo đoàn viên, công nhân viên chức lao động, cơ quan, đơn vị trong Tập đoàn đồng tình ủng hộ.
-
Công đoàn Công ty CP DAP số 2 - Vinachem hỗ trợ người lao động xóa nhà tạm
Chỉ sau hơn 10 ngày phát động, người lao động Công ty CP DAP số 2 - Vinachem đã quyên góp được 50 triệu đồng để hỗ trợ gia đình ông Vũ Văn Thanh xóa nhà tạm, ổn định cuộc sống.
-
Đón nhận niềm vui từ Quỹ “Mái ấm Công đoàn”
Được hỗ trợ kinh phí xây dựng từ “Mái ấm công đoàn” TKV với số tiền 20 triệu và sự chung tay của Công đoàn đơn vị, Công ty Than Thống Nhất. Nhờ vậy, ngôi nhà đã được sửa chữa lại, khang trang, bảo đảm chất lượng kỹ thuật, mỹ thuật, là “liều thuốc tinh thần” để anh Nguyễn Văn Tuấn nỗ lực vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
-
[Truyền thống Công Thương] Công đoàn Than Thống Nhất trao kinh phí hỗ trợ sửa nhà ở từ quỹ “Mái ấm Công đoàn”
Vừa qua, được sự ủy quyền của Công đoàn Than - Khoáng sản Việt Nam, Công đoàn Công ty Than Thống Nhất - TKV đã tổ chức thăm hỏi và trao kinh phí hỗ trợ xây, sửa nhà từ quỹ “Mái ấm công đoàn” cho 02 gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong Công ty.
-
Trao “Mái ấm Công đoàn” - Trao niềm vui tới gia đình người lao động gặp khó khăn
Nhằm kịp thời chăm lo xây dựng nhà ở cho đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, giúp ổn định cuộc sống để họ yên tâm công tác. Ngày 10/11/2021 - và hướng tới chào mừng kỷ niệm 85 năm ngày truyền thống công nhân vùng mỏ - truyền thống ngành Than (12/11/1936-12/11/2021).
-
Hơn 7 tỉ đồng hỗ trợ người lao động ngành Hóa chất bị ảnh hưởng do dịch Covid-19
Tính chung cả đợt dịch Covid-19 bùng phát lần thứ 4 đến nay, Công đoàn Vinachem đã hỗ trợ người lao động với tổng số tiền hơn 7 tỷ đồng.