chiến thắng Điện Biên Phủ
-
Công đoàn Điện Biên: Phát huy hiệu quả vai trò đại diện cho người lao động
Hướng đến kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), các cấp Công đoàn trên địa bàn tỉnh Điện Biên đã đẩy mạnh các phong trào thi đua trong công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ). Qua đó, góp phần nâng cao hiệu quả công tác, chất lượng công việc, thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu, kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
-
Ngành giáo dục Điện Biên: Vững bước trên hành trình phát triển
Có thể khẳng định, quá trình hình thành và phát triển của giáo dục Điện Biên gắn liền với quá trình phát triển kinh tế, xã hội của vùng đất Tây Bắc từ sau Chiến thắng Điện Biên Phủ.
-
Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ - Cơ hội để Điện Biên bứt phá trở thành trung tâm du lịch
Năm Du lịch quốc gia 2024 được tổ chức gắn với Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ sẽ góp phần xây dựng Điện Biên trở thành trung tâm du lịch của vùng Trung du miền núi Bắc Bộ.
-
Điện Biên: Ưu tiên nguồn lực đầu tư hạ tầng giao thông trọng điểm
Phát triển mạng lưới giao thông vận tải đồng bộ, đa dạng có vai trò đặc biệt quan trọng với sự phát triển kinh tế - xã hội một tỉnh miền núi còn nhiều khó khăn như Điện Biên. Thời gian qua, hạ tầng giao thông của Điện Biên đã có bước tiến lớn song vẫn tiếp tục là một đòi hỏi cấp thiết của địa phương này trong quá trình phát triển.
-
Điện Biên: Đồng bộ giải pháp, xây dựng ngành Công Thương vững mạnh toàn diện
Trong kết quả chung, ngành Công Thương tỉnh Điện Biên đã đóng góp tích cực vào sự phát triển của kinh tế địa phương. Hoạt động Công Thương tiếp tục được duy trì ổn định và có mức tăng trưởng cao hơn so với năm trước.
-
Ngành tuyên giáo Điện Biên: Đẩy mạnh tuyên truyền sâu rộng về Chiến thắng Điện Biên Phủ
Thực hiện các Công văn chỉ đạo, Kế hoạch, Hướng dẫn của Trung ương về việc thực hiện Đề án Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ, Tỉnh ủy Điện Biên đã ban hành nhiều văn bản chỉ đạo các sở, ngành địa phương và các cơ quan trực thuộc tích cực triển khai thực hiện các hoạt động liên quan.
-
Chiến trường Điện Biên Phủ - 70 năm vươn mình mạnh mẽ
Những ngày tháng 5 lịch sử này, nhân dân cả nước đang hướng về chiến trường Điện Biên Phủ để sống lại những thời khắc hào hùng của cả dân tộc Việt Nam, với "Chiến thắng lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu" năm 1954.
-
Tỉnh Điện Biên quyết tâm tổ chức thành công Lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ
Thực hiện chủ trương của Ban Bí thư Trung ương Đảng về Đề án kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954-07/5/2024), tỉnh Điện Biên đã ban hành Kế hoạch để tổ chức các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ.
-
Lễ Kỷ niệm trọng thể 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ: Lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu
Lễ kỷ niệm trọng thể 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ nhằm phát huy truyền thống yêu nước và tôn vinh, tri ân sâu sắc tới các thế hệ người Việt Nam đã chiến đấu hy sinh vì sự nghiệp bảo vệ Tổ quốc và có nhiều đóng góp trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
-
Hãy cùng nhau kề vai, sát cánh xây dựng Việt Nam ngày càng hùng cường, thịnh vượng
Chúng ta tin tưởng và tự hào rằng, những trang sử hào hùng, vẻ vang của dân tộc ta với tinh thần Điện Biên Phủ bất diệt, những khó khăn được tháo gỡ, những thách thức sẽ vượt qua để viết tiếp những bản hùng ca chiến thắng.
-
Âm vang "Điện Biên Phủ - Mốc vàng lịch sử"
Tối 6/5/2024, chương trình nghệ thuật “Điện Biên Phủ - Mốc vàng lịch sử” sẽ diễn ra tại Quảng trường 7/5 (TP. Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên).
-
Điện Biên: Bàn giao Hệ thống chiếu sáng cầu Mường Thanh
Tối 5/5, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Điện Biên phối hợp với Cơ quan Phát triển Pháp (AFD) tổ chức bàn giao Hệ thống chiếu sáng cầu Mường Thanh.